17 Sep 2020
ในวันพุธที่ 16 กันยายน พ.ศ. 2563 เวลา 08.30 – 12.30 น. ณ โรงแรมโกลเด้น ซิตี้ ระยอง อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง สำนักงานคณะกรรมการนโยบายเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก (สกพอ.) ได้จัดประชุมรับฟังความคิดเห็นในวงกว้าง ครั้งที่ 2 ภายใต้โครงการศึกษาการจัดการมลพิษทางอากาศในพื้นที่อุตสาหกรรมมาบตาพุดเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อนำเสนอผลการศึกษาและรับฟังความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ อันจะนำไปสู่การปรับปรุงแก้ไขในเชิงนโยบาย และการพัฒนาอุตสาหกรรมอย่างยั่งยืนที่ชัดเจนและเหมาะสมกับบริบทของพื้นที่ต่อไป โดยมีดร.พรวิภา คลังสิน ผศ.ดร.เพ็ญศรี วัจฉละญาณ ดร.สรณ์ สุวรรณโชติ และรศ.ดร.วราวุธ เสือดี เป็นวิทยากรบรรยาย และรับฟังความคิดเห็น และได้รับเกียรติจากนายเกรียงศักดิ์ ศักดิ์เรืองงาม ผู้อำนวยการสายงานโครงสร้างพื้นฐาน สำนักงานคณะกรรมการนโยบายเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก (สกพอ.) เป็นประธานกล่าวเปิดงาน ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวนกว่า 90 คน
More images
Related news
การเปลี่ยนแปลงการรายงานผลการทดสอบแบคทีเรีย บริษัท ยูไนเต็ด แอนนาลิสต์ แอนด์ เอ็นจิเนียริ่ง คอนซัลแตนท์ จำกัด (ยูเออี)
ยูเออี ได้รับรางวัลระดับทองแดง กิจกรรมการรณรงค์ลดสถิติอุบัติเหตุจากการทำงานให้เป็นศูนย์ ประจำปี 2565 จาก สถาบันส่งเสริมความปลอดภัย อาชีวอนามัย สภาพแวดล้อมในการทำงาน (องค์การมหาชน)